0904904660-0964781912

Madopar có gây hạ huyết áp không? Có cách nào khắc phục không?

kiên: xin hỏi bác sĩ mẹ tôi bị pakinson sau khi uống thuốc mdo3 người cảm thấy rất mệt (tiền sử bà áp huyết thấp) không biết có phải do uống thuốc nên áp huyết hạ. có cách nào khắc phục được không bác sĩ?

Chào bạn,

Một trong những tác dụng phụ khi sử dụng Madopar là gây hạ huyết áp. Tiền sử mẹ bạn bị huyết áp thấp và có thể đây là nguyên nhân khiến bà bị mệt.

Về việc dùng thuốc, bạn nên đưa mẹ đến bệnh viện để được bác sĩ theo dõi và điều chỉnh liều thuốc sao cho phù hợp. Trước mắt bạn có thể cho mẹ uống sau khi ăn 1 giờ, sau khi uống có thể ngậm 1 lát gừng tươi hoặc một cốc nước gừng ấm.

Dưới đây là một số khuyến cáo khi sử dụng Madopar, bạn có thể tìm hiểu thêm:

http://runchantay.com/bai-viet/phuong-phap-dieu-tri/su-dung-levodopa-madopar-dieu-tri-benh-parkinson-can-luu-y-gi.html

Chúc bạn và gia đình có nhiều sức khỏe!

    Đặt câu hỏi cho chuyên gia

    Viết bình luận
    Theo dõi
    Thông báo
    guest
    0 Bình luận
    Phản hồi nội tuyến
    Xem tất cả các bình luận